Idan harshen wuta ya mutu saboda dalilai na bazata, ƙarfin lantarki da thermocouple ya haifar ya ɓace ko ya kusa bace. Tsotsar bawul ɗin solenoid shima yana ɓacewa ko kuma yayi rauni sosai, an saki armature a ƙarƙashin aikin bazara, toshe robar da aka sanya a kansa yana toshe ramin iskar gas a cikin bawul ɗin gas, kuma bawul ɗin gas yana rufe.
Saboda ƙarfin lantarki da thermocouple ya haifar yana da rauni sosai ('yan millivolts kawai) kuma na yanzu yana da ƙanƙanta (dubun milliamps kawai), tsotsawar na'urar bawul ɗin solenoid mai aminci yana iyakance. Sabili da haka, a lokacin kunnawa, dole ne a danna madaidaicin bututun iskar gas don ba da ƙarfin waje ga armature tare da jagorar axial, ta yadda za'a iya ɗaukar armature.
Sabuwar ma'auni na ƙasa ya nuna cewa lokacin buɗewa na bawul ɗin aminci solenoid shine ≤ 15s, amma gabaɗaya masana'antun ke sarrafa su a cikin 3 ~ 5S. Lokacin saki na bawul ɗin solenoid mai aminci yana cikin 60s bisa ga ƙa'idar ƙasa, amma gabaɗaya masana'anta ke sarrafa su a cikin 10 ~ 20s.
Hakanan akwai abin da ake kira "zero second start" na'urar ƙonewa, wanda galibi yana ɗaukar bawul ɗin tsaro na lantarki tare da coils biyu, kuma an haɗa sabon murɗaɗɗen da'irar jinkiri. A lokacin ƙonewa, da'irar jinkiri tana haifar da halin yanzu don adana bawul ɗin soloid a cikin yanayin rufe don daƙiƙa da yawa. Ta wannan hanyar, koda mai amfani ya saki hannunsa nan take, harshen wuta ba zai fita ba. Kuma galibi ana dogaro da wani coil don kariya ta aminci.
Matsayin shigarwa na thermocouple shima yana da matukar mahimmanci, ta yadda za a iya gasa harshen wuta da kyau zuwa kan thermocouple yayin konewa. In ba haka ba, EMF na thermoelectric da thermocouple ya haifar bai isa ba, tsotsawar na'urar bawul ɗin solenoid mai aminci ya yi ƙanƙanta, kuma ba za a iya ɗaukar armature ba. Nisa tsakanin shugaban thermocouple da murfin wuta shine gabaɗaya 3 ~ 4mm.